**महापौर धीरज सूर्यवंशी यांच्याकडून प्रभाग क्र. ३ मधील वॉर्डांची प्रत्यक्ष पाहणी!**
**प्रत्येक सोमवारी वॉर्डनिहाय समस्यांचा थेट आढावा; तक्रारींचे निवारण तातडीने करण्याचे प्रशासनाला निर्देश**
सांगली-मिरज-कुपवाड शहर महानगरपालिका क्षेत्रातील नागरिकांच्या दैनंदिन समस्या, तक्रारी व विकासकामांशी संबंधित प्रश्नांचे प्रभावी आणि वेळेत निराकरण करण्यासाठी **महापौर श्री. धीरज सूर्यवंशी** यांच्या संकल्पनेतून **'जनहित महापौर आढावा अभियान'** आजपासून (दि. ३ ऑगस्ट २०२६) अत्यंत उत्साहात सुरू करण्यात आले. या अभियानाची सुरुवात प्रभाग समिती क्र. ३ मधून करण्यात आली असून, पहिल्याच दिवशी महापौर व प्रशासकीय अधिकाऱ्यांनी प्रत्यक्ष प्रभागात जाऊन नागरिकांच्या समस्या जाणून घेतल्या.
**अभियानाचे स्वरूप आणि उद्दिष्ट:**
"नागरिकांच्या समस्या कार्यालयात नव्हे, तर प्रत्यक्ष घटनास्थळी जाऊन सोडविण्यावर आमचा भर आहे," असा दृढ विश्वास महापौर धीरज सूर्यवंशी यांनी यावेळी व्यक्त केला. या अभियानांतर्गत प्रत्येक सोमवारी सकाळी १०:०० ते दुपारी २:०० या वेळेत प्रभाग समितीमार्फत दोन वॉर्डांची निवड करून त्या भागातील नागरिक, माजी व विद्यमान लोकप्रतिनिधी यांच्या उपस्थितीत थेट पाहणी केली जाणार आहे. प्राप्त तक्रारी संबंधित विभागाकडे पाठवून **७ दिवसांच्या आत त्यांचा निपटारा** करण्याचे काटेकोर निर्देश या वेळी देण्यात आले.
**प्रभाग समिती क्र. ३ मधील पाहणी दौरे:**
आजच्या पहिल्या दिवशी प्रभाग क्र. ३ मधील वॉर्ड क्र. २ आणि वॉर्ड क्र. ८ मधील विविध समस्यांचे व विकासकामांचे स्थळ निरीक्षण करण्यात आले:
* **वॉर्ड क्रमांक ०२:** कुपवाड बसस्टॉप समोरील सार्वजनिक मुतारी व गटार बाबत पाहणी, कुपवाड चावडी व लाल बस्ती समोर भेट, तसेच कुपवाड-मिरज रोडवरील नाला सफाईच्या कामाची प्रत्यक्ष पाहणी करण्यात आली.
* **वॉर्ड क्रमांक ०८:** खारे मळा अंगणवाडी ओपन स्पेस सुधारणा, आनंद नगर नाला बांधकाम व सांडपाणी निचरा, शाम नगर पाटील गल्ली गटार बांधकाम, गंगा नगर येथील आरक्षित जागा, रस्ते सुधारणा, विद्या नगर मनपा शाळा आणि वारणाली हॉस्पिटलला भेट देऊन तेथील परिस्थितीचा सविस्तर आढावा घेण्यात आला.
विभागीय स्तरावर बांधकाम, पाणीपुरवठा, जलनिःसारण, नगररचना, आरोग्य व स्वच्छता आणि शिक्षण विभागाशी संबंधित तक्रारींवर तातडीने उपाययोजना करण्याचे निर्देश संबंधित अधिकाऱ्यांना देण्यात आले.
या पाहणी दौऱ्यात महापौर **श्री. धीरज सूर्यवंशी** यांच्यासह उपमहापौर **श्री. गजानन मगदूम**, विरोधी पक्षनेते **श्री. मंगेश चव्हाण**, प्रभाग समिती क्र. ४ सभापती **सौ. माया गडदे**, महिला व बालकल्याण सभापती **सौ. बानु जमादार**, राष्ट्रवादी गटनेते **श्री. मैनुद्दीन बागवान**, तसेच स्थानिक नगरसेवक सौ. प्राजक्ता धोत्रे, मालूश्री खोत, प्रकाश पाटील, दीपक वायदंडे, योगिता राठोड, मीनाक्षी पाटील आणि विष्णू माने उपस्थित होते.
तसेच प्रशासकीय पातळीवर अतिरिक्त आयुक्त **श्री. राहुल रोकडे**, उपायुक्त **श्रीम. अश्विनी पाटील**, उपायुक्त **श्रीम. स्मृती पाटील**, सहाय्यक आयुक्त (क्षेत्रीय कार्यालय क्र. ४) **श्री. अनिस मुल्ला**, सहाय्यक आयुक्त तथा जनसंपर्क अधिकारी **श्री. विनायक शिंदे**, उपअभियंता महेश मदने, मुख्य स्वच्छता अधिकारी सचिन सागावकर, स्वच्छता अधिकारी सिद्धांत ठोकळे, अतिक्रमण अधीक्षक नागार्जुन मद्रासी, वैद्यकीय आरोग्य अधिकारी डॉ. सुचेता पवार, कर अधीक्षक मोहन कलगुटगी, नगररचना अभियंता भिंगारदिवे, जलनिःसारण अभियंता आलम अत्तार यांच्यासह विविध विभागांचे अधिकारी व कर्मचारी मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.
नागरिकांच्या प्रलंबित तक्रारींचे तातडीने निवारण करण्यासाठी सुरू करण्यात आलेल्या या अभिनव अभियानामुळे प्रशासनात गती आणि पारदर्शकता येणार असून नागरिकांचा विश्वास अधिक दृढ होत आहे.